
TANGAZO LA KUTAFUTA WAKALA WA KUSAMBAZA NA 
KUUZA VYUNGU (CRUCIBLES) VYA KUYEYUSHIA SAMPULI 

ZA MADINI YA DHAHABU
Taasisi ya Jiolojia na Utafiti wa Madini Tanzania (GST) ni Taasisi iliyo chini ya Wizara ya Madini na 
ilianzishwa kupitia Sheria ya Madini Sura Na. 123. Jukumu la msingi la GST ni kufanya tafiti za jiolojia ili 
kubaini aina za miamba na rasilimali madini zinazopatikana nchini kwa lengo la kuchochea uwekezaji 
hasa katika Sekta ya Madini. Aidha, Taasisi inatoa huduma nyingine ikiwemo huduma za maabara kwa 
uchunguzi wa sampuli za miamba, udongo na madini. 

Mnano mwaka 2020, Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia GST ilitenga fedha na 
kufanikisha ununuzi wa mashine ya kisasa kwa ajili ya kuzalisha vyungu (crucibles) vya kuyeyushia 
sampuli za madini ya dhahabu wakati wa uchunguzi wa sampuli hizo katika maabara zinazofanya 
uchunguzi wa madini kwa njia ya tanuru (fire assay). 

Vyungu hivyo pamoja na kuwa na ubora wa hali ya juu pia vina sifa zifuatazo:-  
	 ∙	 Vinahimili tojo la hali ya juu ( hadi nyuzi joto 1400C); 
	 ∙	 Vinaweza kutumika tena kwa zaidi ya mara mbili; 
	 ∙	 Vina ujazo wa aina mbili (D50 na D55); na 
	 ∙	 Vinapatikana kwa bei nafuu.

 Masharti ya kuwa wakala/msambazaji ni kama ifuatavyo:- 
	 i)	 Awe na namba ya mlipa kodi na leseni ya biashara;
	 ii)	 Awe na eneo/ofisi ya kudumu ya kufanyia hiyo biashara;
	 iii)	 Awe na angalau gari moja (1) la kusambazia mzigo
	 iv)	 Awe na mtaji wa kununua angalau vyungu elfu kumi 10000 kwa mara moja;
	 v)	� Awe mzoefu wa usambazaji bidhaa za uchimbaji madini na uchunguzi wa sampuli kwenye 

maabara za madini.
	 vi)	� Awe tayari kuelimishwa na GST juu ya masuala ya  usambazaji na uuzaji wa vyungu hivyo;

GST katika Mwaka wa Fedha 2024/2025 imepanga kuuza crucibles husika kupitia mawakala. Hivyo, 
mawakala wenye nia ya kusambaza na kuuza crucibles husika wanaalikwa kutuma maombi yao yakiwa 
katika nakala ngumu na laini kwa Mtendaji Mkuu, Taasisi ya Jiolojia na Utafiti wa Madini Tanzania (GST) 
S.L.P 903 Dodoma, Barua pepe: madini.do@gst.go.tz, Simu +255262323020. Waombaji wanatakiwa 
kuambatisha kwenye barua zao za maombi nakala ya leseni ya biashara, TIN, Tax Clearance, Bank 
Statement ya miaka miwili kuanzia 2023. Mwisho wa kupokea maombi hayo ni tarehe 09/05/2025.
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